![](https://www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/DA7177DF-91C2-4E36-BAAF-899C7D40515A.jpeg)
รับชมเต็มตาทั้งในระบบปกติ 4DX และ ScreenX พร้อมญี่ปุ่นและภูมิภาคเอเชีย
เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป ส่งคอนเทนต์คุณภาพนอกเหนือจากภาพยนตร์ EXCLUSIVELY AT MAJOR CINEPLEX ด้วยการนำคอนเสิร์ตและการแสดงสุดประทับใจ “BE:the ONE BE:FIRST THE MOVIE” ของ 7 หนุ่มบอยกรุ๊ปจากญี่ปุ่นวง BE:FIRST มาลงจอยักษ์ให้แฟน J-POP มาโบกแท่งไฟผ่านหน้าจอ รับชมอย่างเต็มตาทั้งในระบบปกติ 4DX และ ScreenX งานนี้ต้องติดตามให้ดีเข้าฉายพร้อมญี่ปุ่นและภูมิภาคเอเชีย ในวันที่ 25-27 สิงหาคมนี้ เฉพาะโรงภาพยนตร์ในเครือเมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ กรุ้ป เท่านั้น พบไฮไลท์สุดพิเศษ…ตั้งแต่ขั้นตอนการเตรียมคอนเสิร์ตจนถึงหลังเวที รวมไปถึงช่วงเวลาบนเวทีที่แฟน ๆ รอคอยมาเนิ่นนานกับการเดินทางครั้งยิ่งใหญ่ของ BE:FIRST
![](https://i0.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/1FB11C96-F934-4C03-AD7F-B5053465A9DC-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/3EC7BFFA-5B1B-4C1D-AB46-959A0048C115-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/D3AD08AF-8554-48B6-A5AB-71CD259F5926-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/677DE275-DA59-46F7-811B-52CE1C4E6B74-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/9BB315BE-2647-4D06-B6BB-E45759177E5B-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/15F4B6F3-E85B-4B86-9860-F50423797C4E-320x480.jpeg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/www.biztosuccess.com/wp-content/uploads/2023/08/4D03B647-4F9B-4AC8-8EB3-51CF74683B7B-320x480.jpeg?ssl=1)
วง BE:FIRST ประกอบไปด้วยสมาชิก 7 คน ได้แก่ โซตะ (SOTA), ชุนโตะ (SHUNTO), มานาโตะ (MANATO), ริวเฮ (RYUHEI), จูนอน(JUNON), เรียวกิ (RYOKI) และ เลโอ (LEO) ที่มีความสามารถทั้งร้องและเต้น ซึ่งอยู่ภายใต้สังกัด BMSG ของแรปเปอร์และศิลปินชื่อดังของญี่ปุ่นอย่าง SKY-HI ซึ่งทั้งหมด มาจากรายการออดิชั่นเฟ้นหาบอยแบนด์ชื่อดัง “THE FIRST” ที่จัดขึ้นในปี 2021 BE:FIRST คือ วงที่รวบรวมสมาชิกที่โดดเด่นไม่เหมือนใครมารวมกัน ไม่ว่าจะในด้านการร้อง เต้นแร็ป รวมถึงพรสวรรค์ในการแต่งเพลง เรียบเรียงเพลง และออกแบบท่าเต้น ที่สามารถคว้าอันดับ 1 บนชาร์ตเพลงหลายชาร์ตในญี่ปุ่นตั้งแต่ก่อนที่จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการสู่สายตาแฟน ๆ ชาวเอเชียและทั่วโลก
อีกหนึ่งความพิเศษของภาพยนตร์คอนเสิร์ต BE:the ONE BE:FIRST THE MOVIE จะเข้าฉายทั้งในระบบปกติ ระบบ 4DX และระบบ ScreenX ซึ่งจะช่วยเพิ่มอรรถรสในการชมมากยิ่งขึ้นด้วยโมเมนต์สุดพิเศษที่เหล่า BESTY (ชื่อแฟนคลับของ BE:FIRST) จะได้ฟินทะลุจอกับบรรยากาศที่เต็มไปด้วยหยาดเหงื่อ น้ำตา ความประหม่า ความตื่นเต้น และความหลงใหลของทั้ง 7 หนุ่ม BE:FIRST สนใจสามารถซื้อบัตรผ่านทางแอปพลิเคชั่น Major Cineplex, www.majorcineplex.com และ ตู้จำหน่ายตั๋วหนังอัตโนมัติ E-Ticket หน้าโรงภาพยนตร์ ในราคาเริ่มต้นที่นั่งละ 350 บาท พิเศษ…ผู้ถือบัตรสมาชิก M GEN รับส่วนลด 50 บาทต่อที่นั่ง โดยทุกที่นั่งจะได้รับของพรีเมียมทุกที่นั่ง