พชรกฤษฏิ์ พร็อพเพอร์ตี้ จับมือ ม.ราชภัฏนครศรีธรรมราช ลงนามบันทึกความร่วมมือการศึกษา ส่งมอบโอกาสการเรียนรู้ สร้างบัณฑิตรุ่นใหม่ ให้เป็นบุคลากรมืออาชีพที่แท้จริง
ถือเป็นความร่วมมือทางด้านการศึกษาครั้งสำคัญในการสร้างประสบการณ์ทางด้านวิชาชีพ กับสถานประกอบการจริง เมื่อ บริษัท พชรกฤษฏิ์ พร็อพเพอร์ตี้จำกัด บริษัทที่ปรึกษาทางด้านการงินในธุรกิจอสังหาริมทรัพย์ ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ เพื่อสนับสนุนงานด้านวิชาการ และการศึกษา ร่วมกับหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช เพื่อนำไปสู่ การสร้างนักศึกษา ให้กลายเป็นบุคลากรมืออาชีพในการทำงาน ก่อนออกไปสร้างความสำเร็จ และความมั่นคงให้กับตัวเอง หลังสำเร็จการศึกษาจากรั้วมหาวิทยาลัยในอนาคต สำหรับ การลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการครั้งนี้ ประกอบไปด้วยคณะผู้บริหารของทั้งสองหน่วยงาน โดย คุณพชรกฤษฏิ์ ชื่นชม ประธานบริหาร บริษัทพชรกฤษฏิ์ พร็อพเพอร์ตี้ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คุณจิตรลดา วงษ์ทิพย์ กรรมการผู้จัดการ ฯ คุณโชติกา นาคนิล ผู้จัดการทั่วไป เช่นเดียวกับ ทางด้านหลักสูครบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการ คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช นำโดย ดร.มนทิรา สังข์ทอง ประธานหลักสูตร อาจารย์วชิรวิทย์ บัวขาว...